07/07/2020
VASers đã đặt chân tới bao nhiêu tỉnh, thành trên dải đất hình chữ S của chúng ta rồi? Riêng VASers khối 4 của VAS Hanoi đã có 1 tuần "du lịch” tới những thành phố lớn của các vùng miền để tìm hiểu về văn hoá địa phương.
Với dự án học tập Địa lí "S Việt Nam”, VASers được biết thêm những kiến thức về đặc điểm địa lí tự nhiên, hoạt động sản xuất, danh lam thắng cảnh, ẩm thực… của một số tỉnh, thành phố lớn tại Đồng bằng Bắc Bộ (Hà Nội), Đồng bằng duyên hải miền Trung (Đà Nẵng, Huế), Tây Nguyên (Đà Lạt); và Đồng bằng Nam Bộ (Cần Thơ, Thành phố Hồ Chí Minh);.
Từ những nguồn tài liệu sưu tầm được, với sự hỗ trợ của giáo viên, VASers bắt tay triển khai dự án theo nhóm/ lớp với nhiều đầu việc như vẽ tranh, thiết kế và thi công các mô hình, xây dựng chương trình hoạt động tại lớp trong buổi triển lãm, chuẩn bị nội dung thuyết trình…
"S Việt Nam” đã mở cửa đón khách tham quan với triển lãm mô hình các công trình tiêu biểu, mini show giới thiệu văn hoá địa phương và đặc biệt là liên hoan ẩm thực các vùng miền. Mời các bạn cùng ghé thăm triển lãm "S Việt Nam” nhé!
Xem nhiều nhất
Thông báo Tựu trường năm học 2024-2025 - Trường THCS và THPT Việt Úc Hà Nội
Thông báo Tựu trường năm học 2024-2025 - Trường Tiểu học Việt-Úc Hà Nội
DANH SÁCH CHIA LỚP NĂM HỌC 2024-2025
Chủ động phòng chống bệnh Bạch hầu
Ấn tượng kết quả thi xuất sắc của VASers trong kỳ thi Cambridge Checkpoint Lower Secondary 2024
SỰ KIỆN SẮP DIỄN RA
Thông báo Tựu trường năm học 2024-2025 - Trường Tiểu học Việt-Úc Hà Nội
24/07/2024
VASers thể hiện năng lực vượt trội ở kỳ thi chứng chỉ tiếng Anh Cambridge
27/06/2024
Bắt đầu hành trình “Khám phá thế giới - Vui hè bổ ích” cùng VASers
24/06/2024
“Bạn biết gì về đất nước Việt Nam tươi đẹp?” - Hãy để VAS Hanoi cho các bạn thấy !!!!!
20/06/2024