07/11/2022
"Dự án này chính là lời thầy cô muốn nhắn gửi đến các học trò: Con đường mỗi chúng ta bước đi, lựa chọn công việc mà ta hướng đến, luôn xuất phát từ mong muốn của chính mình, từ việc hiểu mình. Chỉ như vậy, ta mới có thể hạnh phúc trọn vẹn trong từng khoảnh khắc.” Cô Phương Thanh, chủ nhiệm dự án chia sẻ mục đích và ý nghĩa triển khai dự án.
Với học sinh khối 12, trước mắt là một con đường dài rộng mở với nhiều kế hoạch, dự định, ước mơ và hoài bão. "Hơn ai hết, chúng con hiểu rằng chờ đợi chúng con phía trước sẽ là rất nhiều khó khăn và thử thách trước khi có thể chạm tới thành công; tuy nhiên, với một tinh thần mạnh mẽ, quyết tâm và niềm tin rực khí thế của tuổi 18, những gian nan ấy sẽ không thể làm chúng con nản lòng” - Bạn Quốc Huy lớp 12 chia sẻ.
Tại buổi tổng kết dự án, học sinh khối 12 được trực tiếp lắng nghe chia sẻ từ chính các phụ huynh, những người truyền cảm hứng và là tấm gương để các bạn noi theo. Câu chuyện thành công trong lĩnh vực kinh doanh của phụ huynh Phạm Văn Tuấn - Phó TGĐ An Phát Holding; hay câu chuyện hữu duyên với nghề dược của phụ huynh Lương Thị Kỳ Thuỷ - Chủ nhiệm khoa Đông Y, Bệnh viện TW quân đội 108; phần tư vấn của cô Trung Hà , chuyên viên hướng nghiệp của trường là những bài học và kinh nghiệm quí đối với học sinh lớp 12.
Xem nhiều nhất
Thông báo Tựu trường năm học 2024-2025 - Trường THCS và THPT Việt Úc Hà Nội
Thông báo Tựu trường năm học 2024-2025 - Trường Tiểu học Việt-Úc Hà Nội
DANH SÁCH CHIA LỚP NĂM HỌC 2024-2025
Chủ động phòng chống bệnh Bạch hầu
Ấn tượng kết quả thi xuất sắc của VASers trong kỳ thi Cambridge Checkpoint Lower Secondary 2024
SỰ KIỆN SẮP DIỄN RA
Thông báo Tựu trường năm học 2024-2025 - Trường THCS và THPT Việt Úc Hà Nội
24/07/2024
Ấn tượng kết quả thi xuất sắc của VASers trong kỳ thi Cambridge Checkpoint Lower Secondary 2024
01/07/2024
VASers giành được học bổng của nhiều trường Đại học nổi tiếng trên thế giới
29/05/2024
Có một mùa chia tay mang tên là “TỐT NGHIỆP”
24/05/2024