23/02/2012
Theo tài liệu mà Sở GD&ĐT Hà Nội lưu giữ, lần đầu tiên Đội tuyển đi thi HSG quốc gia của Hà Nội có HS các trường ngoài công lập là năm học 2005 – 2006. Năm đó, trong đội tuyển quốc gia của thành phố Hà Nội có sự tham gia của 3 HS đến từ các trường THPT DL Đào Duy Từ (môn Vật lý), THPT Bán công Nguyễn Tất Thành (môn Lịch sử), THPT DL Đông Đô (môn Lịch sử);. Các em đã đạt một giải Ba môn Vật lý và một giải Khuyến khích môn Lịch sử.
Năm học này đội tuyển Học sinh giỏi quốc gia của Hà Nội là học sinh đến từ 7 trường THPT của thành phố, trong đó chiếm đa số là học sinh hai trường: THPT Chuyên Hà Nội-Amsterdam và THPT Chuyên Nguyễn Huệ.
Trường Việt-Úc Hà Nội xin chúc mừng em Nguyễn Liên Quỳnh và gia đình. Ban Giám hiệu nhà trường xin chúc mừng và chân thành cảm ơn cô Lê Phương Mai - Tổ trưởng tổ Tiếng Anh, người đã trực tiếp dạy em. Hy vọng trong những năm học tới, học sinh của trường sẽ có thêm những thành tích mới làm rạng danh cho trường.
Xem nhiều nhất
Thông báo Tựu trường năm học 2024-2025 - Trường THCS và THPT Việt Úc Hà Nội
Thông báo Tựu trường năm học 2024-2025 - Trường Tiểu học Việt-Úc Hà Nội
DANH SÁCH CHIA LỚP NĂM HỌC 2024-2025
Chủ động phòng chống bệnh Bạch hầu
Ấn tượng kết quả thi xuất sắc của VASers trong kỳ thi Cambridge Checkpoint Lower Secondary 2024
SỰ KIỆN SẮP DIỄN RA
Thông báo Tựu trường năm học 2024-2025 - Trường THCS và THPT Việt Úc Hà Nội
24/07/2024
Ấn tượng kết quả thi xuất sắc của VASers trong kỳ thi Cambridge Checkpoint Lower Secondary 2024
01/07/2024
VASers giành được học bổng của nhiều trường Đại học nổi tiếng trên thế giới
29/05/2024
Có một mùa chia tay mang tên là “TỐT NGHIỆP”
24/05/2024