16/11/2022
Trong chương trình đào tạo quốc tế, học sinh trường Việt-Úc Hà Nội được tham gia nhiều hoạt động trải nghiệm thực tế, thu thập kiến thức cho các môn học và tăng cường khả năng giao tiếp bằng tiếng Anh với người nước ngoài. Tháng 11 là tháng để học sinh nhớ về truyền thống "Tôn sự trọng đạo”, vì thế các giáo viên quốc tế đã tổ chức cho gần 100 học sinh lớp 4 đi tham quan Văn Miếu, Quốc Tử Giám - Trường đại học đầu tiên của Việt Nam.
"Con đã làm quen với hai du khách đến từ Canada, và 1 du khách đến từ Pháp, họ rất nhiệt tình trả lời các câu hỏi của bọn con.” Trần Hiểu Minh - Lớp 4A1 chia sẻ.
"Học sinh đã rất vui vẻ, các con được sử dụng tiếng Anh một cách tự nhiên, làm quen, trò chuyện với các du khách đến từ các quốc gia khác nhau. Học sinh được trưởng thành nhiều hơn qua mỗi chuyến đi trải nghiệm như thế này.” Thầy Chris chia sẻ.
Chuyến tham quan học tập thực tế đã bồi đắp thêm cho các bạn học sinh Việt-Úc Hà Nội truyền thống hiếu học lâu đời của cha ông, hiểu thêm về tầm quan trọng của sự học, đạo làm trò. Từ đó, các em có ý thức và nỗ lực hơn trong việc học tập.
Xem nhiều nhất
Thông báo Tựu trường năm học 2024-2025 - Trường THCS và THPT Việt Úc Hà Nội
Thông báo Tựu trường năm học 2024-2025 - Trường Tiểu học Việt-Úc Hà Nội
DANH SÁCH CHIA LỚP NĂM HỌC 2024-2025
Chủ động phòng chống bệnh Bạch hầu
Ấn tượng kết quả thi xuất sắc của VASers trong kỳ thi Cambridge Checkpoint Lower Secondary 2024
SỰ KIỆN SẮP DIỄN RA
Thông báo Tựu trường năm học 2024-2025 - Trường Tiểu học Việt-Úc Hà Nội
24/07/2024
VASers thể hiện năng lực vượt trội ở kỳ thi chứng chỉ tiếng Anh Cambridge
27/06/2024
Bắt đầu hành trình “Khám phá thế giới - Vui hè bổ ích” cùng VASers
24/06/2024
“Bạn biết gì về đất nước Việt Nam tươi đẹp?” - Hãy để VAS Hanoi cho các bạn thấy !!!!!
20/06/2024