15/06/2020
Tiếp nối các hoạt động trong dự án học tập "Đường Trường Sơn - Một thời oanh liệt”, VASers khối 5 đã có chuyến "hành quân” tới Bảo tàng đường Hồ Chí Minh để được tận mắt ngắm nhìn những kỷ vật và nghe những câu chuyện, những hồi ức gắn liền với con đường Trường Sơn huyền thoại.
Bảo tàng Đường Hồ Chí Minh là sự tiếp nối của Bảo tàng Trường Sơn trước đây được thành lập năm 1968 tại Trường Sơn. Bảo tàng hiện đang gìn giữ, bảo quản các tài liệu, hiện vật quý hiếm để giới thiệu lịch sử anh hùng của bộ đội Trường Sơn.
Đến thăm bảo tàng, VASers đã dâng hương tại Đài tưởng niệm các anh hùng, liệt sĩ Trường Sơn và được thăm các gian trưng bày hiện vật tái hiện quá trình hình thành và phát triển của tuyến vận tải chi viện chiến lược trong cuộc kháng chiến chống Mỹ.
Qua lời kể của cô hướng dẫn viên, bạn nào cũng được biết về những khó khăn, gian khổ nhưng đầy ý chí, nghị lực của các chiến sĩ bộ đội Trường Sơn ngày ấy. Những gương mặt sáng bừng thích thú, những đôi tay "tốc ký” để lấy được thông tin quan trọng hoàn thiện cho bài thu hoạch.
VAS Hanoi tin rằng sau chuyến đi này, mỗi VASer sẽ thêm hiểu biết, trân trọng và tự hào về lịch sử hào hùng của dân tộc.
Xem nhiều nhất
Thông báo Tựu trường năm học 2024-2025 - Trường THCS và THPT Việt Úc Hà Nội
Thông báo Tựu trường năm học 2024-2025 - Trường Tiểu học Việt-Úc Hà Nội
DANH SÁCH CHIA LỚP NĂM HỌC 2024-2025
Chủ động phòng chống bệnh Bạch hầu
Ấn tượng kết quả thi xuất sắc của VASers trong kỳ thi Cambridge Checkpoint Lower Secondary 2024
SỰ KIỆN SẮP DIỄN RA
Thông báo Tựu trường năm học 2024-2025 - Trường Tiểu học Việt-Úc Hà Nội
24/07/2024
VASers thể hiện năng lực vượt trội ở kỳ thi chứng chỉ tiếng Anh Cambridge
27/06/2024
Bắt đầu hành trình “Khám phá thế giới - Vui hè bổ ích” cùng VASers
24/06/2024
“Bạn biết gì về đất nước Việt Nam tươi đẹp?” - Hãy để VAS Hanoi cho các bạn thấy !!!!!
20/06/2024