02/10/2020
Đúng với ý nghĩa của Lễ hội Dân gian 2020 - chào đón Tết Đoàn viên, hôm nay, gia đình Tiền tiểu học đã quây quần bên nhau cùng làm những bánh dẻo xinh xắn.
Các thầy, cô và các VASers nhí ai cũng háo hức khi được tìm hiểu về món bánh truyền thống của nước ta. Các bạn nhỏ đua nhau hỏi các cô về nguyên liệu làm bánh. Thầy Chris dù đã trải nghiệm vài mùa Trung thu tại Việt Nam vẫn thấy hết sức thú vị và tấm tắc khen bột thật là trắng và thơm. Các nhóm còn thi đua xem ai khéo tay nhất, chiếc bánh nào khuôn đẹp nhất.
Giây phút hưởng thụ thành quả cũng đã đến! Thật thú vị khi được cùng bên nhau trong tiết trời mát lành, cùng hít hà hương vị thơm ngon của bánh và chia sẻ niềm vui với nhau. Bố mẹ thấy giờ học của chúng con thật ý nghĩa và sinh động đúng không ạ?
Xem nhiều nhất
Thông báo Tựu trường năm học 2024-2025 - Trường THCS và THPT Việt Úc Hà Nội
Thông báo Tựu trường năm học 2024-2025 - Trường Tiểu học Việt-Úc Hà Nội
DANH SÁCH CHIA LỚP NĂM HỌC 2024-2025
Chủ động phòng chống bệnh Bạch hầu
Ấn tượng kết quả thi xuất sắc của VASers trong kỳ thi Cambridge Checkpoint Lower Secondary 2024
SỰ KIỆN SẮP DIỄN RA
“Chúng con đã lớn thật rồi!” - Xúc động Lễ Trưởng thành của các bé 5 tuổi khối Mầm non - Tiền Tiểu học VAS Hanoi
24/05/2024
Chào hè rộn ràng cùng Câu lạc bộ Hè 2024 "Cuộc sống muôn màu"
16/04/2024
VASers nhí xoay cùng “Vũ điệu sắc màu”
01/03/2024
VASers Nhí Mầm non - Tiền Tiểu học “Rung chuông Vàng”: Hấp dẫn - Kịch tính - Sôi nổi
26/01/2024