30/10/2018
Là một trong nhiều hoạt động thuộc chuỗi dự án hướng nghiệp VAS Lighthouse, "School tour” được thiết kế nhằm giúp VASers khối 11 và 12 có cơ hội tiếp cận nhiều hơn với các ngành học, trường học uy tín ở bậc Đại học.
Đại học Quốc tế RMIT Việt Nam - môi trường học tập có những nét tương đồng với VASHanoi khi học sinh sử dụng tiếng Anh là ngôn ngữ chính trong các giờ học, trao đổi thường xuyên với giáo viên nước ngoài… VASers khối 11 và 12 trong chương trình "School tour" đã có buổi trải nghiệm môi trường học tập như một sinh viên Đại học.
VASers được chia thành các nhóm khác nhau để tham gia lớp học tương tác ở 2 ngành học "hot” là Marketing và Kinh doanh Quốc tế, cùng các hoạt động teambuilding, giao lưu cùng các anh chị sinh viên RMIT…
Ms Đỗ Lan - Tiến sĩ, Thạc sĩ Thương mại, Giảng viên Khoa Kinh tế và Quản lý Đại học RMIT - trực tiếp giảng dạy lớp học tương tác cho VASers nhận xét: Học sinh Việt-Úc Hà Nội nổi trội hơn học sinh một số trường Trung học khác về khả năng tiếng Anh tốt, đặc biệt là sự tự tin và hoà nhập nhanh với giáo viên cũng như mô hình lớp học tại RMIT. Đây sẽ là lợi thế lớn của các em khi bắt đầu vào bậc Đại học, dù ở Việt Nam hay đi du học.
Xem nhiều nhất
Thông báo Tựu trường năm học 2024-2025 - Trường THCS và THPT Việt Úc Hà Nội
Thông báo Tựu trường năm học 2024-2025 - Trường Tiểu học Việt-Úc Hà Nội
DANH SÁCH CHIA LỚP NĂM HỌC 2024-2025
Chủ động phòng chống bệnh Bạch hầu
Ấn tượng kết quả thi xuất sắc của VASers trong kỳ thi Cambridge Checkpoint Lower Secondary 2024
SỰ KIỆN SẮP DIỄN RA
Thông báo Tựu trường năm học 2024-2025 - Trường THCS và THPT Việt Úc Hà Nội
24/07/2024
Ấn tượng kết quả thi xuất sắc của VASers trong kỳ thi Cambridge Checkpoint Lower Secondary 2024
01/07/2024
VASers giành được học bổng của nhiều trường Đại học nổi tiếng trên thế giới
29/05/2024
Có một mùa chia tay mang tên là “TỐT NGHIỆP”
24/05/2024