26/11/2020
Cô Trần Thị Thanh Hường (Bộ môn Lịch Sử); đã chủ trì và phối hợp với các thầy, cô trong Tổ xã hội thực hiện một dự án độc đáo với chủ đề "Mộc". Đây là sự kết hợp Liên môn Lịch sử và Mĩ thuật thể hiện trọng tâm tăng cường Hiểu biết xã hội cho VASers Trung học trong năm học này.
Dự án giúp VASers hiểu được thành tựu văn hóa của các dân tộc trên thế giới, những kiến thức lịch sử thông qua hình thức mới: khắc họa tiết, hoa văn trên ván khắc. VASers không những được tự học, tự tìm hiểu, mà còn có cơ hội trải nghiệm sáng tạo tìm hiểu về văn hóa truyền thống của các quốc gia.
Sản phẩm cũng không còn là những bài viết thông thường, mà là những tác phẩm công phu với đường nét, màu sắc, hoa văn... thu hút được sự trầm trồ và đánh giá cao của GV, HS toàn trường.
Xem nhiều nhất
Thông báo Tựu trường năm học 2024-2025 - Trường THCS và THPT Việt Úc Hà Nội
Thông báo Tựu trường năm học 2024-2025 - Trường Tiểu học Việt-Úc Hà Nội
DANH SÁCH CHIA LỚP NĂM HỌC 2024-2025
Chủ động phòng chống bệnh Bạch hầu
Ấn tượng kết quả thi xuất sắc của VASers trong kỳ thi Cambridge Checkpoint Lower Secondary 2024
SỰ KIỆN SẮP DIỄN RA
Thông báo Tựu trường năm học 2024-2025 - Trường THCS và THPT Việt Úc Hà Nội
24/07/2024
Ấn tượng kết quả thi xuất sắc của VASers trong kỳ thi Cambridge Checkpoint Lower Secondary 2024
01/07/2024
VASers giành được học bổng của nhiều trường Đại học nổi tiếng trên thế giới
29/05/2024
Có một mùa chia tay mang tên là “TỐT NGHIỆP”
24/05/2024