12/01/2021
Đúng với phong cách của VAS Hanoi, Ban Giám hiệu đã phát biểu rất ngắn gọn trong Lễ Sơ kết Học kì I, thay vào đó là một video giúp VASers nhìn lại cả một Học kì đầy cảm xúc. Chúng ta đã cùng nhau thể hiện trọn vẹn chủ đề Trách nhiệm: Trách nhiệm với bản thân, với những người xung quanh, với cộng đồng thông qua học tập và các dự án, hoạt động.
Học kì đầu tiên VASers sinh hoạt chương trình "The Leader in Me", giúp các bạn tăng cường được các kĩ năng, phẩm chất trong mình. Nếu ở cấp Tiểu học gây dấu ấn với Đội Leader thì ở cấp Trung học có các hoạt động Tình nguyện chiếm được cảm tình của PHHS, khách tham quan.
Học kì I cũng gây dấu ấn với hàng loạt chuyên đề, giờ học sáng tạo mà hẳn các bố, mẹ đã được xem qua tin, bài trên website, fanpage của trường. Những hoạt động như: Ngày hội Gia đình, Lễ hội Dân gian, Halloween (Tiểu học), Dự án Living Green, Mộc, Mùa thu ở lại (Trung học), VAS Games, VAS Idols... đã trở thành sân chơi giúp VASers thể hiện tối đa vai trò của bản thân.
Khép lại Học kì I, chúng ta hãy cùng nhau "gom" năng lượng để chuẩn bị cho Học kì II với chủ điểm "Đa văn hóa" và "Hội nhập" nhé!
Album Sơ kết học kỳ I năm học 2020-2021
Xem nhiều nhất
Thông báo Tựu trường năm học 2024-2025 - Trường THCS và THPT Việt Úc Hà Nội
Thông báo Tựu trường năm học 2024-2025 - Trường Tiểu học Việt-Úc Hà Nội
DANH SÁCH CHIA LỚP NĂM HỌC 2024-2025
Chủ động phòng chống bệnh Bạch hầu
Ấn tượng kết quả thi xuất sắc của VASers trong kỳ thi Cambridge Checkpoint Lower Secondary 2024
SỰ KIỆN SẮP DIỄN RA
Thông báo Tựu trường năm học 2024-2025 - Trường THCS và THPT Việt Úc Hà Nội
24/07/2024
Ấn tượng kết quả thi xuất sắc của VASers trong kỳ thi Cambridge Checkpoint Lower Secondary 2024
01/07/2024
VASers giành được học bổng của nhiều trường Đại học nổi tiếng trên thế giới
29/05/2024
Có một mùa chia tay mang tên là “TỐT NGHIỆP”
24/05/2024